Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi năm 2024
Trong 2 ngày 13- 14/7, tại Nhà thi đấu Thể dục thể thao Phục Hưng thị xã Bỉm Sơn, Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi hè năm 2024.
Dự và động viên Giải đấu có đồng chí Mai Thế Trị - Phó Chủ tịch UBND Thị xã, Trưởng ban tổ chức Hoạt động hè năm 2024; cùng đại diện lãnh đạo Ban Dân vận Thị ủy, Ủy Ban MTTQ Thị xã, Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch Thị xã, Hội Phụ nữ thị xã.
Tham dự giải có 80 vận động viên đến từ 7 đơn vị phường, xã trên địa bàn Thị xã thi đấu ở 2 môn cầu lông và bóng bàn. Các môn được chia thành 2 nhóm tuổi 6 - 12 tuổi, 13 - 14 tuổi với 5 nội dung: đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ.
Trải qua 135 trận đấu các vận động viên nhí đã cống hiến cho khán giả nhiều trận cầu vô cùng hấp dẫn, kịch tính và quyết liệt, để lại nhiều ấn tượng sâu sắc với các cổ động viện cũng như các đoàn tham gia giải.
Thông qua giải góp phần nâng cao sức khỏe, thể lực, đẩy lùi tệ nạn xã hội xâm nhập vào thiếu niên nhi đồng, khuyến khích phong trào tập luyện các môn thể thao nói chung và môn Bóng bàn, Cầu lông nói riêng ngày càng phát triển.
Kết quả, Ban tổ chức đã trao 13 bộ Huy chương vàng, 13 bộ huy chương bạc và 26 bộ huy chương đồng cho các vận động viên xuất sắc và trao giải toàn đoàn cho các đơn vị: giải Nhất phường Ba Đình; giải Nhì phường Ngọc Trạo; giải Ba phường Lam Sơn.
Phạm Liên
Tin cùng chuyên mục
-
Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi năm 2024
-
Cụm Thi đua số 6 tổ chực Hội Nghị sơ kết công tác Thanh tra, giải quyết khiếu nại tố cáo và phòng chống tiêu cực tham nhũng
-
Câu lạc bộ thiện nguyện Bỉm Sơn trao quà cho Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước
-
Ban Chỉ đạo 35 Thị xã sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm và trao giải Cuộc thi chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng năm 2024
Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi năm 2024
Trong 2 ngày 13- 14/7, tại Nhà thi đấu Thể dục thể thao Phục Hưng thị xã Bỉm Sơn, Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi hè năm 2024.
Dự và động viên Giải đấu có đồng chí Mai Thế Trị - Phó Chủ tịch UBND Thị xã, Trưởng ban tổ chức Hoạt động hè năm 2024; cùng đại diện lãnh đạo Ban Dân vận Thị ủy, Ủy Ban MTTQ Thị xã, Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch Thị xã, Hội Phụ nữ thị xã.
Tham dự giải có 80 vận động viên đến từ 7 đơn vị phường, xã trên địa bàn Thị xã thi đấu ở 2 môn cầu lông và bóng bàn. Các môn được chia thành 2 nhóm tuổi 6 - 12 tuổi, 13 - 14 tuổi với 5 nội dung: đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ.
Trải qua 135 trận đấu các vận động viên nhí đã cống hiến cho khán giả nhiều trận cầu vô cùng hấp dẫn, kịch tính và quyết liệt, để lại nhiều ấn tượng sâu sắc với các cổ động viện cũng như các đoàn tham gia giải.
Thông qua giải góp phần nâng cao sức khỏe, thể lực, đẩy lùi tệ nạn xã hội xâm nhập vào thiếu niên nhi đồng, khuyến khích phong trào tập luyện các môn thể thao nói chung và môn Bóng bàn, Cầu lông nói riêng ngày càng phát triển.
Kết quả, Ban tổ chức đã trao 13 bộ Huy chương vàng, 13 bộ huy chương bạc và 26 bộ huy chương đồng cho các vận động viên xuất sắc và trao giải toàn đoàn cho các đơn vị: giải Nhất phường Ba Đình; giải Nhì phường Ngọc Trạo; giải Ba phường Lam Sơn.
Phạm Liên