Câu lạc bộ thiện nguyện Bỉm Sơn trao quà cho Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước
Sáng ngày 11/7, Câu lạc bộ Thiện Nguyện Bỉm Sơn tổ chức trao hơn 7 tấn quà gồm: quần áo, giày dép, đồ chơi, chăn, đệm cho Hội Chữ thập đỏ huyện Bá Thước để tổ chức hội chợ không đồng cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Bá thước.
![FB_IMG_1721016487990.jpg](/file/thumb/500/637408585.jpg)
Tới dự buổi trao quà có Ông Nguyễn Văn Phương –Phó Chủ tịch thường trực Hội chữ thập đỏ thị xã Bỉm Sơn; Bà Bùi Thị Hương – Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện Bá Thước.
Tại buổi trao quà Bà Bùi Thị Hương - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước đã gửi lời cảm ơn CLB Thiện nguyện Bỉm Sơn và Hội chữ thập đỏ Bỉm Sơn đã chung tay giúp đỡ những người dân có hoàn cảnh khó khăn huyện Bá Thước và mong rằng trong thời gian tới sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Hội chữ Thập đỏ thị xã Bỉm Sơn và Hội Thiện Nguyện Bỉm Sơn.
![FB_IMG_1721016497250.jpg](/file/thumb/500/637408587.jpg)
Bà Bùi Thị Hương - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước cho biết “ Đời sống bà con Nhân dân huyện Bá Thước hiện nay còn nhiều khó khăn cơm không đủ ăn, quần, áo không đủ mặc, nhiều em nhỏ chân không dép đến trường, vì vậy những phần quà mà Hội Thiện Nguyện Bỉm Sơn trao ngày hôm nay cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Bá Thước là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn thể hiện sự “tương thân tương ái”. Mong rằng nhiều nhà hảo tâm sẽ chung tay cùng Hội Thiện Nguyện để lan toả sự yêu thương, chia sẻ được nhiều hơn đối với những người có hoàn cảnh khó khăn.
Phạm Liên
Tin cùng chuyên mục
-
Ban chỉ đạo hoạt động hè thị xã Bỉm Sơn tổ chức giải cầu lông, bóng bàn thiếu nhi năm 2024
-
Cụm Thi đua số 6 tổ chực Hội Nghị sơ kết công tác Thanh tra, giải quyết khiếu nại tố cáo và phòng chống tiêu cực tham nhũng
-
Câu lạc bộ thiện nguyện Bỉm Sơn trao quà cho Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước
-
Ban Chỉ đạo 35 Thị xã sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm và trao giải Cuộc thi chính luận về bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng năm 2024
Câu lạc bộ thiện nguyện Bỉm Sơn trao quà cho Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước
Sáng ngày 11/7, Câu lạc bộ Thiện Nguyện Bỉm Sơn tổ chức trao hơn 7 tấn quà gồm: quần áo, giày dép, đồ chơi, chăn, đệm cho Hội Chữ thập đỏ huyện Bá Thước để tổ chức hội chợ không đồng cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Bá thước.
![FB_IMG_1721016487990.jpg](/file/thumb/500/637408585.jpg)
Tới dự buổi trao quà có Ông Nguyễn Văn Phương –Phó Chủ tịch thường trực Hội chữ thập đỏ thị xã Bỉm Sơn; Bà Bùi Thị Hương – Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện Bá Thước.
Tại buổi trao quà Bà Bùi Thị Hương - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước đã gửi lời cảm ơn CLB Thiện nguyện Bỉm Sơn và Hội chữ thập đỏ Bỉm Sơn đã chung tay giúp đỡ những người dân có hoàn cảnh khó khăn huyện Bá Thước và mong rằng trong thời gian tới sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Hội chữ Thập đỏ thị xã Bỉm Sơn và Hội Thiện Nguyện Bỉm Sơn.
![FB_IMG_1721016497250.jpg](/file/thumb/500/637408587.jpg)
Bà Bùi Thị Hương - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ huyện Bá Thước cho biết “ Đời sống bà con Nhân dân huyện Bá Thước hiện nay còn nhiều khó khăn cơm không đủ ăn, quần, áo không đủ mặc, nhiều em nhỏ chân không dép đến trường, vì vậy những phần quà mà Hội Thiện Nguyện Bỉm Sơn trao ngày hôm nay cho những người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Bá Thước là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn thể hiện sự “tương thân tương ái”. Mong rằng nhiều nhà hảo tâm sẽ chung tay cùng Hội Thiện Nguyện để lan toả sự yêu thương, chia sẻ được nhiều hơn đối với những người có hoàn cảnh khó khăn.
Phạm Liên