Liên kết Website
![](file/thumb/194/124/636153773.jpg )
![](file/thumb/194/64/636153810.jpg )
Gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương Binh liệt sỹ (27/7), chiều ngày 25/7, Hội Cựu chiến binh thị xã phối hợp với Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo thị xã Bỉm Sơn, Chùa Khánh Quang tổ chức gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị xã Bỉm Sơn.
![IMG_1721980764617_1721984670378.jpg](/file/thumb/500/637427438.jpg)
Tới dự, có đồng chí Lê Văn Tuấn -Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Thị uỷ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã.
Tại chương trình, 30 suất quà mỗi suất gồm 300.000 đồng tiền mặt và 15kg gạo đã được trao tặng cho 30 thương binh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị xã.
Những phần quà là tấm lòng, tình cảm, sự tri ân sâu sắc đối với những cống hiến to lớn của các thương binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Đồng thời, khích lệ, động viên các thương binh luôn giữ vững và phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, là những tấm gương sáng cho thế hệ trẻ học tập và noi theo.
Thanh Dung
Tin cùng chuyên mục
-
UBND thị xã Bỉm Sơn tổ chức Hội nghị tập huấn công tác quản lý di tích
-
Gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn
-
Lãnh đạo Thị xã viếng Nghĩa trang Liệt sỹ nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ
-
Công an thị xã Bỉm Sơn triển khai cấp thẻ căn cước lưu động
Gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương Binh liệt sỹ (27/7), chiều ngày 25/7, Hội Cựu chiến binh thị xã phối hợp với Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo thị xã Bỉm Sơn, Chùa Khánh Quang tổ chức gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị xã Bỉm Sơn.
![IMG_1721980764617_1721984670378.jpg](/file/thumb/500/637427438.jpg)
Tới dự, có đồng chí Lê Văn Tuấn -Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Thị uỷ, Chủ tịch Ủy ban MTTQ thị xã.
Tại chương trình, 30 suất quà mỗi suất gồm 300.000 đồng tiền mặt và 15kg gạo đã được trao tặng cho 30 thương binh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thị xã.
Những phần quà là tấm lòng, tình cảm, sự tri ân sâu sắc đối với những cống hiến to lớn của các thương binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Đồng thời, khích lệ, động viên các thương binh luôn giữ vững và phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, là những tấm gương sáng cho thế hệ trẻ học tập và noi theo.
Thanh Dung