Liên kết Website
![](file/thumb/194/124/636153773.jpg )
![](file/thumb/194/64/636153810.jpg )
Thị đoàn Bỉm Sơn với các hoạt động hướng về ngày Thương binh liệt sỹ
Sáng ngày 22/7, Thị đoàn Bỉm Sơn phối hợp với nhà thuốc Thanh Bình và UBND phường Bắc Sơn tổ chức Chương trình cấp phát thuốc miễn phí tri ân các gia đình chính sách và người có công trên địa bàn phường Bắc Sơn nhân kỉ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ. Tại chương trình, 136 phần quà đã được trao cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn phường Bắc Sơn.
![IMG_1721706064379_1721706160065.jpg](/file/thumb/500/637422713.jpg)
Ngay sau chương trình cấp phát thuốc, Thị đoàn Bỉm Sơn đã phối hợp với Viettel Bỉm Sơn tổ chức dâng hương, hoa viếng mộ liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ thị xã Bỉm Sơn. Tại Nghĩa trang Liệt sỹ, các đại biểu tham dự đã thành kính dâng hương, hoa và thay mới toàn bộ sen hồng trên phần mộ các liệt sỹ, bày tỏ lòng thành kính và tưởng nhớ công ơn to lớn của các anh hùng, liệt sỹ.
![IMG_1721706153828_1721706268843.jpg](/file/thumb/500/637422714.jpg)
Đây là một trong những hoạt động có ý nghĩa thiết thực hướng tới kỉ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024) của tuổi trẻ thị xã và các đơn vị doanh nghiệp trên địa bàn đối với các gia đình chính sách, có công với cách mạng; thể hiện lòng biết ơn sâu sắc đối với thế hệ cha anh đã hi sinh vì độc lập, tự do của dân tộc; đồng thời góp phần thực hiện tốt chủ trương của Đảng, chính sách của Nhà nước về công tác đền ơn đáp nghĩa.
Thanh Dung
Tin cùng chuyên mục
-
UBND thị xã Bỉm Sơn tổ chức Hội nghị tập huấn công tác quản lý di tích
-
Gặp mặt và tặng quà cho thương binh có hoàn cảnh khó khăn
-
Lãnh đạo Thị xã viếng Nghĩa trang Liệt sỹ nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ
-
Công an thị xã Bỉm Sơn triển khai cấp thẻ căn cước lưu động
Thị đoàn Bỉm Sơn với các hoạt động hướng về ngày Thương binh liệt sỹ
Sáng ngày 22/7, Thị đoàn Bỉm Sơn phối hợp với nhà thuốc Thanh Bình và UBND phường Bắc Sơn tổ chức Chương trình cấp phát thuốc miễn phí tri ân các gia đình chính sách và người có công trên địa bàn phường Bắc Sơn nhân kỉ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ. Tại chương trình, 136 phần quà đã được trao cho các gia đình chính sách, người có công trên địa bàn phường Bắc Sơn.
![IMG_1721706064379_1721706160065.jpg](/file/thumb/500/637422713.jpg)
Ngay sau chương trình cấp phát thuốc, Thị đoàn Bỉm Sơn đã phối hợp với Viettel Bỉm Sơn tổ chức dâng hương, hoa viếng mộ liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ thị xã Bỉm Sơn. Tại Nghĩa trang Liệt sỹ, các đại biểu tham dự đã thành kính dâng hương, hoa và thay mới toàn bộ sen hồng trên phần mộ các liệt sỹ, bày tỏ lòng thành kính và tưởng nhớ công ơn to lớn của các anh hùng, liệt sỹ.
![IMG_1721706153828_1721706268843.jpg](/file/thumb/500/637422714.jpg)
Đây là một trong những hoạt động có ý nghĩa thiết thực hướng tới kỉ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024) của tuổi trẻ thị xã và các đơn vị doanh nghiệp trên địa bàn đối với các gia đình chính sách, có công với cách mạng; thể hiện lòng biết ơn sâu sắc đối với thế hệ cha anh đã hi sinh vì độc lập, tự do của dân tộc; đồng thời góp phần thực hiện tốt chủ trương của Đảng, chính sách của Nhà nước về công tác đền ơn đáp nghĩa.
Thanh Dung